5 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ! 1 ਮਿੰਟ 35 ਸਕਿੰਟ ‘ਚ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਪੜ੍ਹ ਕੇ ਬਣਾਇਆ ਰਿਕਾਰਡ

Religion Social media Trending अन्य खबर देश धार्मिक पंजाब

Punjab news point : ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਬਠਿੰਡਾ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਪੰਜ ਸਾਲ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨੇ ਇੱਕ ਮਿੰਟ 35 ਸਕਿੰਟ ਵਿੱਚ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰਕੇ ਇਤਿਹਾਸ ਰਚ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਨੌਜਵਾਨ ਗੀਤਾਂਸ਼ ਗੋਇਲ ਨੇ ਇੰਡੀਆ ਬੁੱਕ ਆਫ ਰਿਕਾਰਡ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਹੀ ਪੁਰਾਣਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਗੀਤਾਂਸ਼ ਦੀ ਇਸ ਉਪਲੱਬਧੀ ‘ਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦ੍ਰੋਪਦੀ ਮੁਰਮੂ ਵੀ ਕਾਫੀ ਖੁਸ਼ ਹਨ। ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 30 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਭਵਨ ਵਿਖੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਸਾਲ 2018 ‘ਚ ਝਾਰਖੰਡ ਦੇ ਹਜ਼ਾਰੀਬਾਗ ‘ਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ 5 ਸਾਲ ਦੇ ਬੱਚੇ ਯੁਵਰਾਜ ਨੇ ਇਕ ਮਿੰਟ 55 ਸੈਕਿੰਡ ‘ਚ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਫਿਰ ਉਸ ਦਾ ਨਾਂ ਇੰਡੀਆ ਬੁੱਕ ਆਫ ਰਿਕਾਰਡਜ਼ ਵਿਚ ਦਰਜ ਹੋ ਗਿਆ। ਚਾਰ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਯਾਨੀ 2022 ਵਿੱਚ ਗੀਤਾਂਸ਼ ਨੇ ਯੁਵਰਾਜ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜਿਆ। ਉਸ ਨੇ ਇਹ ਖਿਤਾਬ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਸਕਿੰਟ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਲਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੀਤਾਂਸ਼ ਨੇ ਇਕ ਮਿੰਟ 54 ਸਕਿੰਟ ‘ਚ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕੀਤਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *