ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਦੀ ਤਰੀਕ ਆਈ ਸਾਹਮਣੇ, ਕੀ ਭਾਰਤ ਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਫਿਰ ਤੋਂ ਇੱਕੋ ਗਰੁੱਪ ‘ਚ?

Social media Trending खेलकूद दिल्ली दुनिया देश मनोरंजन

Punjab news point : ਵਨਡੇ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਨੇੜੇ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ 5 ਅਕਤੂਬਰ ਤੋਂ ਮੈਚ ਖੇਡੇ ਜਾਣੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਆਈਸੀਸੀ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਹੋਣੇ ਹਨ। ਮੈਚ 4 ਤੋਂ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਖੇਡੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਇਸ ‘ਚ 20 ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ ਮੌਕਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ‘ਚ ਹੁਣ ਤੱਕ 15 ਟੀਮਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਗ੍ਹਾ ਪੱਕੀ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਆਈਸੀਸੀ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਟੀਮ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ‘ਚ ਵੀ ਉਤਰੇਗੀ।

ਕ੍ਰਿਕਇੰਫੋ ਦੀ ਖਬਰ ਮੁਤਾਬਕ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਦੇ ਮੈਚ 4 ਤੋਂ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਖੇਡੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਮੈਚ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ 10 ਸਥਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਹੋਣੇ ਹਨ। ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਇਸ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਲਈ ਫਲੋਰੀਡਾ, ਮੋਰਿਸਵਿਲੇ, ਡਲਾਸ ਅਤੇ ਨਿਊਯਾਰਕ ਨੂੰ ਸ਼ਾਰਟਲਿਸਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਆਈਸੀਸੀ ਦੀ ਟੀਮ ਜਲਦੀ ਹੀ ਇੱਥੇ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਕਈ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਬੁਨਿਆਦੀ ਢਾਂਚਾ ਅਜੇ ਤਿਆਰ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਇੰਗਲੈਂਡ ‘ਚ ਸ਼ਿਫਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

5-5 ਟੀਮਾਂ ਦੇ 4 ਗਰੁੱਪਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ 20 ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ 5-5 ਟੀਮਾਂ ਦੇ 4 ਗਰੁੱਪਾਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਗਰੁੱਪ ਰਾਊਂਡ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚਾਰ ਗਰੁੱਪਾਂ ਦੀਆਂ ਟਾਪ-2 ਟੀਮਾਂ ਸੁਪਰ-8 ‘ਚ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਸੁਪਰ-8 ਵਿੱਚ ਵੀ 4-4 ਟੀਮਾਂ ਦੇ 2 ਗਰੁੱਪ ਬਣਾਏ ਜਾਣਗੇ। ਹਰੇਕ ਗਰੁੱਪ ਦੀਆਂ ਟਾਪ-2 ਟੀਮਾਂ ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚਣਗੀਆਂ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਦੇਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਇਕ ਹੀ ਗਰੁੱਪ ‘ਚ ਰੱਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਆਈਸੀਸੀ 2024 ਤੋਂ 2031 ਦਰਮਿਆਨ 8 ਗਲੋਬਲ ਈਵੈਂਟ ਆਯੋਜਿਤ ਕਰੇਗੀ। ਇਸ ਕੜੀ ‘ਚ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਪਹਿਲਾ ਮੇਗਾ ਈਵੈਂਟ ਹੋਵੇਗਾ।

ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇੰਗਲੈਂਡ, ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ, ਭਾਰਤ, ਨੀਦਰਲੈਂਡ, ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ, ਪਾਕਿਸਤਾਨ, ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ, ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ, ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ, ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼, ਆਇਰਲੈਂਡ, ਸਕਾਟਲੈਂਡ ਅਤੇ ਪਾਪੂਆ ਨਿਊ ਗਿਨੀ ਹੁਣ ਤੱਕ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਲਈ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਕੁਆਲੀਫਾਇਰ ਸਤੰਬਰ-ਅਕਤੂਬਰ ਵਿੱਚ ਖੇਡੇ ਜਾਣਗੇ। ਇੱਥੋਂ 2 ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ ਟਿਕਟਾਂ ਮਿਲਣਗੀਆਂ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਅਕਤੂਬਰ-ਨਵੰਬਰ ‘ਚ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਏਸ਼ੀਆ ਕੁਆਲੀਫਾਇਰ ‘ਚੋਂ 2 ਟੀਮਾਂ ਜਦਕਿ ਨਵੰਬਰ-ਦਸੰਬਰ ‘ਚ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਅਫਰੀਕਾ ਕੁਆਲੀਫਾਇਰ ‘ਚੋਂ ਇਕ ਟੀਮ ਦਾ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਖੇਡਣ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਪੂਰਾ ਹੋਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *